8 Các câu trả lời

ไตรมาสแรกพอเข้าสัปดาห์ที่ 7 แพ้ค่ะ กินอะไรไม่ได้ น้ำเปล่ายังอ้วก ทรมานมากกก ง่วงนอน นอนเก่ง บางคืนนอนนานถึง 10 ชม. กลางวันก็ยังง่วง อยากจะนอนทั้งวัน พอเข้าไตรมาส 2 เต้านมเริมขยายต้องเปลี่ยนไซต์เสื้อใน กินเก่ง อยากกินไปหมดทุกอย่าง ท้องเริ่มขยายนิดหน่อยตอนเข้าเดือนที่6 (แม่ท้องเล็ก) แต่ไตรมาส 2 ที่สบายสุดถ้าเทียบกับทุกไตรมาส พอไตรมาส 3 อึดอัด หายใจลำบาก นอนยาก ไม่สบายตัว กินได้น้อย เจ็บซี่โครง ปวดหลัง

แล้วแต่คนนะคะ บ้านนี้แพ้หนักพอสมควรค่ะ เบื่ออาหาร คลื่นไส้ตลอดเวลา มึนหัวคล้ายเมารถ แค่เห็นภาพอาหารก็รู้สึกแย่ค่ะ ตอนนี้จะสี่เดือนก็ยังเป็นค่ะ บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ

ง่วงนอนบ่อย เพลียง่ายเหนื่อยง่าย อยากจะกินแต่ของเปรี้ยวๆและของจุกจิกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่แพ้ค่ะ กินเพลิน+ง่วงบ่อย แต่เข้าไตรมาสที่2ก็ปกติค่ะ

หิวบ่อย ชอบทานของหวาน คันหน้าอก คันท้อง ที่ขยายมากค่ะ

VIP Member

อยากจะนอนอย่างเดียว. อยากกินจุกกินจิก

VIP Member

เวียนหัว ง่วงนอนตลอดเวลา

แพ้หนักมากคะ

Câu hỏi liên quan