6 Các câu trả lời

ซีรีแล็คโจ๊กเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ เพราะเดี๋ยวนี้ มีสูตรไม่มีน้ำตาล ไม่มีผงชูรสทำมาจากวัตถุดิบธรรมชาติและสารอาหารหลากหลาย ทั้ง วิตามิน เกลือแร่ โปรตีน ธาตุเหล็กสูง โอเมก้า 3 6 รสชาติไม่หวาน หมดห่วงเรื่องลูกติดหวานได้เลยค่ะ

ลองผสมเป็นพวกผลไม้หรือเนื้อสัตว์ดูบ้างมั้ยคะอย่างบ้านนี้เวลาทำโจ๊กซีรีแล็คลูกก็ติดผสมตลอดเลยค่ะต้องผสมกล้วยหรือเนื้อปลาตลอดค่ะไม่งั้นไม่ยอมกินเหมือนกันแต่ดีค่ะเป็นการเสริมโปรตีนและวิตามินไปในตัวด้วยค่ะ

แท่ลองซื้อซีรีแล็คสูตรโจ๊กมาทำให้น้องกินดูมั้ยคะเพื่อจะกินนะเด็กหลายคนก็เริ่มด้วยนี่แหละมันอร่อยทานง่ายค่ะได้ประโยชน์จากโปรตีนวิตามินด้วย

ต้องเล่นไปกินไปค่ะช้าแต่เราต้องทนค่ะเวลาป้อนโจ๊กซีนีแล็คให้น้องก็รอค่ะ ไม่ก็ลองผสมผักที่ทีสีสันค่ะเด็กจะสนใจสีสันเยอะๆค่ะ

ให้กินเป็นไข่ตุ๋นก่อนก็ได้ค่ะมื้อต่อไปก็ลองซีรีแล็คดูค่ะน่าจะกินนะคะ สารอาหารครบ5หมู่เน้นเป็นโปรตีนกับวิตามินค่ะ

Super Mum

ค่อยๆ ฝึกค่ะ เริ่มจากเหลวๆๆๆ เลยนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่