น้ำหนักเกินเกณฑ์

คุณเเม่ท่านไหนประสบปัญหาน้ำหนักขึ้นเกินเกณฑ์บ้างมั้ยคะ ตอนนี้เราเกินเกณฑ์มา 2 เดือนเเล้วคะ เราสูง 173 ซม. คะ น้ำหนักก่อนท้อง อยู่ที่ 67 กิโล เข้าเดือนที่ 4 ดีดมา 69.5 ซึ่งคุณหมอเตือนว่าเกินเกณฑ์ ในควบคุมอาหาร เพราะอาจเสี่ยงเป็นเบาหวานได้ ตอนนี้เข้าเดือนที่ 5 ชั่งน้ำหนักล่าสุด ดีดมาที่ 71.8 เลยคะ ทั้งๆที่งดน้ำหวาน ของหวานก็ไม่ทาน เน้นผลไม้ เเละ ทานข้าวครบ 3 มื้อ เเต่ลดปริณมาณลงมา เพราะหมอให้คุมเเป้งเเละน้ำตาล เเต่น้ำหนักยังดีดไม่หยุด คุณหมอนัดอีกที่ วันที่ 28 นี้กลัวใจว่ามันจะดีดไปถึง 72 ใครมีคำเเนะนำบ้างคะ ตอนนี้มีความกังวลใจเป็นอย่างมากเลยคะ ?

1 Các câu trả lời

เราว่ามันก็ไม่ได้เยอะเกินจนไม่ดีนะคะ ถ้าคุณแม่ควบคุมอาหารแล้ว งดของหวานแล้ว น้ำหนักที่ขึ้นมาอาจเกิดจากโปรตีนที่ได้รับเข้าไปค่ะ ซึ่งเราว่าไม่อันตรายนะคะ

ขอบคุณคะ 💛

Câu hỏi liên quan