58 Các câu trả lời

เค้าบอกว่าทุเรียนคนท้องกินได้จะช่วยให้เด็กห่างไกลจากความพิการได้แต่ให้กินในพอประมาณ

กินมะม่วงทุกวัน นํ้าตาลขึ้นเลย ตรวจเจอเบาหวานแล้วค่ะ เลยต้องงดกินจนกว่าจะคลอด

เหมือนกันเลยคะคุณพ่อห้ามเลยบอกว่าแพงก็แพงๆแม่เลยต้องกินมะม่วงแทน😁😂☺☺

ทุเรียนทานได้คะ แต่ไม่ให้ทานน้ำตาลสูง ทานมะม่วงก็ได้น้ำตาลสูงเหมือนกัน

มะม่วงสุก ไม่ต่างอะไรจากทุเรียนเลยจ้า คุณพ่อไปศึกษาใหม่เนอะ 🤣🤣🤣🤣🤣

เราเถียงแล้วบอกกินได้ แต่ทางบ้านสามีบอกไม่ให้กินมันเป็นของร้อน

VIP Member

* กินได้ค่ะแต่อย่ากินเยอะ มะม่วงสุกเช่นกันงับ น้ำตาลเยอะค่ะแม่

ขำคุณพ่อบอกเหลืองเหมือนกัน แต่กลิ่นมันไม่เหมือนเลยนะคุณพ่อ555

มะม่วงนี้แหละน่ากลัวกว่าทุเรียนอีกค่ะ ระวังเบาหวานนะค่ะแม่

ไปอ่านมา เขาบอกทุเรียนมีประโยชน์​ แต่ต้องกินพอประมาณ​จ้า😊