1 Các câu trả lời

บางทีพ่อแม่ก็มีความสุขที่ได้ดูแลทั้งลูกและหลานนะคะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ พอท้องปุ๊ป คุณแม่ทำให้แทบทุกอย่าง ทั้งๆที่ท่านอายุจะ 70 แล้วค่ะ (ตัวเราเองก็ไม่เด็กค่ะ ทำงานและเรียนปริญญาเอกแล้ว 55555) ขนาดแค่ล้างจาน ยังไม่ยอมให้เราล้างเลยค่ะ งอแงจะล้างให้ให้ได้เลย บอกกี่ครั้งว่าไม่ต้องทำให้ ท่านก็อดไม่ได้ค่ะ ท่านอยากทำ อยากดูแลลูกแล้วก็หลานในท้องค่ะ และก็ดูมีความสุขมากที่ได้ทำค่ะ

จิงค่ะ​ แต่พ่อแม่หนูเค้าทำงานกลับมาแล้วต้องยกให้หนู​ หนูอายุ​ 21​ กำลังเรียนปี4นะค่ะ​ หนูไม่อยากให้เค้าต้องมาเหนื่อยกับหนูอีกนะค่ะ😞

Câu hỏi liên quan