9 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็มีนะคะ แต่ไม่บ่อยเหมือนก่อนท้อง อาจจะอาทิตย์ละครั้ง ใช้ท่านอนตะแคง หรือท่าที่ไม่ทับท้อง ทำเบาๆหน่อย ไม่ควรหลั่งใน เพราะอสุจิทำให้มดลูกบีบรีดแล้วท้องแข็งได้ค่ะ

บ้านนี้มีตั้งแต่ท้องอ่อน จนเกือบคลอดค่ะ มีได้แต่ต้องเป็นท่าที่ถูกต้องและไม่รุนแรงค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

มีได้คะ อย่าทำเเรง ใช้ท่าที่ถูกต้อง ใส่ถุงยางด้วย พอเข้าเดือนที่ 8-9ก็ต้องพัก นะจ้ะ

มีเซ็กซ์หลั่งใน ถึงจุดสุดยอด จะเป็นอันตรายต่อลูกไหม - เวลาที่มีเซ็กซ์กัน อวัยวะเพศของสามีไม่มีทางไปโดนตัวลูก ดังนั้น ที่พ่อแม่กังวลกันว่า มีเซ็กซ์แล้วลูกจะเป็นอันตรายจึงไม่เป็นความจริง - เมื่อถึงจุดสุดยอด จนหลั่งในตอนท้อง ก็ไม่มีผลต่อลูกในท้อง เพียงแต่ต้องระวังการติดเชื้อทางช่องคลอดมากกว่า ดังนั้น ก่อนจะมีเพศสัมพันธ์ควรใส่ถุงยางอนามัย - การมีเซ็กซ์ระหว่างตั้งครรภ์ โดยเฉพาะช่วงใกล้คลอด ต้องระวังให้มากเป็นพิเศษ เพราะถ้าหลั่งในตอนท้องแก่ ก็มีโอกาสกระตุ้นให้เจ็บครรภ์คลอดได้ เนื่องจากการที่อวัยวะเพศชายไปกระแทกกับปากมดลูกและน้ำอสุจิ สามารถกระตุ้นให้ปากมดลูกสร้างสารเคมีตัวหนึ่งที่ชื่อว่า พรอสตราแกลนดิน (Prostaglandins) ทำให้ปากมดลูกนุ่มขึ้นและกระตุ้นให้มดลูกหดรัดตัวได้ - ท่าเซ็กซ์ที่ต้องระวังตอนตั้งครรภ์ไตรมาส 3 คือ ท่าเซ็กซ์ที่ฝ่ายชายนอนกดทับหน้าท้อง จะทำให้แม่ท้องอึดอัดหายใจไม่ออกได้ ท่าที่ดีสำหรับแม่ท้องแก่คือ ท่าที่แม่ท้องอยู่ด้านบน หรือ Woman On Top หรือท่าเซ็กซ์ Doggy Style ที่เข้าทางข้างหลัง จะได้ไม่กระทบกระเทือนต่อลูกในท้อง ที่สำคัญ ไม่ควรเป็นท่าที่ผาดโผนมากนัก!  

ไม่รุนแรงได้ค่ะ แฟนเราเบาๆ เสร็จไวปกติเขา ท้องอ่อนๆ ท้องแก่ๆ ก็จัดได้ค่ะ นางทำเบา555+

หาข้อมูลมาให้อ่านค่ะ >> https://th.theasianparent.com/“คนท้องมี-sex-ได้ไหม”-ฟังชัด-ๆ-จากปากลิเดีย-ศรัณย์รัชต์

ขอบคุณนะค่ะ

ท่าไหนก็ได้ที่พ่อไม่ทับหน้าท้องแม่ และไม่รุนแรงค่ะ

VIP Member

ถ้าแม่ไม่มีภาวะเสี่ยง แท้งคุกคาม ก็มีได้ค่ะ

มีได้ค่ะ แม่ลองไปอ่านดูนะคะ มีท่าเฉพาะด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

มีได้ค่ะแต่ต้องไม่กดทับท้องนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ

Câu hỏi liên quan