75 Các câu trả lời

แล้วแต่ล่ะที่​ค่ะ​ ของเราไปจดเมื่อเดือนที่แล้ว​เจ้าหน้าที่จัดการเป็นพยานให้เรียบร้อยเลย เสียค่าพยาน40บาท​ ทางที่ดีเตรียมไปก็ดีค่ะ​ จะได้ไม่เสียเวลา

เดี๋ยวนี้เปลี่ยนระบบใหม่แล้วค่ะต้องใช้2คนค่ะ แล้วอายุต้องบรรลุนิติภาวะทั้งสองคนด้วยค่ะ ต้องใช้พยายาน ทั้งจดทะเบียนสมรส หย่า เปลี่ยนชื่อ-สกุล จ้า

ถ้าจดทะเบียนสมรสที่สำนักเขตในทะเบียนบ้านไม่ต้องใช้พยานก็ได้ แต่ถ้าจดทะเบียนสมรสในเขตที่ไม่ได้อยู่ในทะเบียนบ้านต้องใช้พยายาน2คน

-บางที่ใช้พยาน อายุ 20 ปีขึ้นไป (พร้อมบัตรประชาชนพยาน) -บางที่ใช้นายทะเบียน+ปลัดอำเภอ เป็นพยานค่ะ ปล.วันนี้เพิ่งไปจดมาตอนเก้าโมงเองค่ะ

บัตรประชาชนของเรากะแฟน+สำเนาทะเบียนบ้านค่ะ(บ้างที่ก็ไม่ขอสำเนาทะเบียนบ้านค่ะ)

ไม่ใช้พยานค่ะ บัตรประจำตัวประชาชนของเรากับแฟนแค่นั่นค่ะ จดเขตบางรัก 😊 คงแล้วแต่บางที่ด้วยค่ะ บางที่อาจจะใช้พยาน

เรา27 แฟน 37 แฟนพาไปจด นายทะเบียนบอกต้องมีพยาน จนผ่านมา 2 เดือนแล้ว ไม่มีใครว่างไปเป็นพยานเลย 😭 งงว่ามำไมต้องมีพยาน

จดทะเบียนสมรส ต้องใช้พยาน2คน เจ้าหน้าที่จะไม่เป็นพยานให้แล้ว ต้องพาพยานไปเองพร้อมนำบัตรประชาชนไปด้วย

พึ่งไปจดอาทิตย์ที่แล้ว นอกเขตใช้พยาน2คนค่ะ อายุ36แล้วค่ะแต่ต้องใช้พยานเพราะไม่ใช่พื้นที่ตัวเอง

ไม่ต้องก็ได้ค่ะ ของเราไปกับสามี2คนแจ้งเจ้าหน้าที่ว่าไม่มีพยาน เจ้าหน้าที่เขาจะจัดการให้เองค่ะ

ใช้เอกสารอารัยบ้างค่ะ

ไม่ต้องค่ะ พึ่งไปจดมา จะมีเจ้าหน้าที่เซ็นเป็นพยานให้ ถือบัตรประชาชนไปคนละใบ+20บาทค่าเอกสาร 😊

Câu hỏi liên quan