1 Các câu trả lời

ลองโทรสอบถามโรงบาลก่อนค่ะเพราะช่วงนี้โควิดระบาดอาจจะได้ตรวจโควิดก่อนคลอดมั้ยไม่แน่ใจ บ้านนี้คลอดเมื่อธันวาคมปีที่แล้ว แม่ภาวะน้ำตาลสูงคลีนิกส่งมาโรงบาลชลบุรีต้องไปทำประวัติที่ห้องทะเบียบห้องทะเบียนส่งมาพบหมอที่ตึกชลารักษ์ชั้น2ห้องคลอดอยู่ชั้น1ตึกเดียวกัน เสื้อผ้าผ้าอ้อมลูกเตรียมไปให้พอค่ะเพราะโรงบาลไม่ให้ลูกใช้แพมเพิส(พยาบาลจะมาถามว่าลูกอึฉี่วันละกี่ครั้งก็เลยให้ใส่ผ้าอ้อมผ้า)ห้องรวมญาติเฝ้าไม่ได้ห้องพิเศษเฝ้าได้แต่ตอนนี้โควิดระบาดไม่รู้ว่ามีกฏอะไรเพิ่มอีกมั้ย

ขอบคุณค่ะ