11 Các câu trả lời

TapFluencer

เลือดออกจากช่องคลอดในช่วงตั้งครรภ์ระยะแรกมีหลายสาเหตุนะคะ ที่เจอบ่อย เช่น ภาวะแท้ง(ซึ่งมีแท้งหลายชนิด) ตั้งครรภ์นอกมดลูก ทั้งนี้ทั้งนั้นการวินิจฉัยต้องใช้อาการ ประกอบกับการตรวจภายในและอัลตราซาวน์ค่ะ ที่บอกว่าหมอบอกไม่เป็นอะไร ไม่แน่ใจว่ารู้สาเหตุหรือยัง ถ้ายังไม่รู้สาเหตุ แนะนำกลับไปตรวจอีกครั้งค่ะ

บ้านนี้ออกเหมือนกันค่ะ ตรวจเจอมีภาวะแท้งคุกคาม รกเกาะต่ำ เจอตอน14w ตอนนี้ 23wน้องแข็งแรงดีค่ะ ถ้าออกเยอะควรรีบไปหาหมอเลยค่ะ เพราะมันสามารถออกได้อีกต้องดูแลตัวเองดีๆค่ะ

ช่วงที่ตรวจเจอครั้งแรก มาๆหายๆเหมือนกันค่ะ ถามหมอให้ละเอียดเลยค่ะว่าสาเหตุจากอะไร หมอเขาจะแนะนำวิธีดูแลตัวเองด้วยค่ะ

เราว่ารีบโทรบอกคุณหมอ แล้วรีบไปหาดีกว่านะคะ เราเคยไปช้า แล้วเราแท้ง ถึงแม้ไม่ได้แท้งกันทุกคน ป้องกันไว้ก่อนนะคะ เป็นห่วงจริง ๆ ค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ แต่เอาใหม่นะคะ เราก็มีต่อหลังจากแม้ง ตอนนี้ท้งห้าเดือนแล้ว ปกติดีค่ะ มีโอกาสเกิดขึ้นกันได้ทุกคน เป็นกำลังใจให้ค่ะ

กลับไปหาหมออีกเลยค่ะถ้าไม่สบายใจเขาน่าจะฉีดยากันแท้งได้นะคะ

มดลูกเกาะต่ำรึเปล่าจ้ะลูกสาวก็เป็นทุกวันนี้ยังไม่หายเลย

VIP Member

เสี่ยงแท้งค่ะ ต้องรีบหาหมอจากออกน้อยจะกลายเป็นออกเยอะ

ถ้าแท้งต้องมีตัวเด็กหรือก้อนเลือดนะคะ

ถ้ามีเลือด ต้องหาหมอด่วนค่ะ

อย่าเดินเยอะนะคะนอนนิ่งๆ

มีอะไรกับแฟนหรือเปร่าค่ะ

เสียใจด้วยค่ะ. ไม่เป็นไรน้า. เมือพร้อมคอยมีเค้าใหม่ เราก็กว่าจะมาถึงทุกวันนี้แท้ง1ท้องลม1 สู้ๆ เป็นกำลังใจให้