2 Các câu trả lời

VIP Member

ถ้าไม่มีอาการเจ็บรึปวดใดๆไม่แนะนำให้แม่บีบเค้นนะคะ น่าจะเป็นรูระบายน้ำนมค่ะ ช่วงนี้ฮอโมนเริ่มทำให้ร่างกายเปลี่ยนแปลง นมจะเริ่มมีปุ่มขึ้นตามรูขุมขนบนปานนมเล็กบางใหญ่บาง ตุ่มพวกนี้เป็นทางออกของน้ำนมค่ะ ถ้าบีบจนอักเสบมันจะติดเชื้อนะคะ ทางที่ดีควรสอบถามหมอหรือพยาบาลที่เราไปฝากครรภ์ตามนัดได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่า

ตอนท้องบ้านนี้เคยเป็น ที่ปานนม ที่หัวนม เราก็ต้องบีบออกแหละ หมอบอกว่าเราน่าจะชอบกินของมันๆ ขนม นมเนย อาจจะจริงเราชอบกินพิซซ่า โดนัท บิงซู ไอศกรีม ขนมปัง 😊

ขอบคุณค่ะ ชอบเหมือนกัน แต่ไม่ได้กินเยอะ คงจะเพราะช่วงนี้แม่แฟนซื้อให้กินบ่อย

Câu hỏi liên quan