48 Các câu trả lời

เเม่ของเราจะไม่ยุ่งจะไม่อะไรกับเราเรยก็เป็นไปไม่ได้หรอกจ่ะ เเม่เราก็คือแม่เรา แต่เด็กที่อยุ่ในท้องก็ลุกเรา เขาไม่รุเรื่องอะไร ไม่ต้องเอาออกหรอกจ่ะ สงสารเด็ก รอแม่ได้เหนหน้าหลานสิ ไม่ใช่จะกอดไม่หยุดเรยหรอจ่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ทางบ้านไม่ค่อยปลื้มแฟน พอรู้ว่าท้องบอกให้เลิกกับแฟน แล้วไปเอาเด็กออก แต่เราดึงดันว่าลูกเราเราไม่เอาออกเราเลี้ยงได้ สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ พอน้องคลอดเราเชื่อว่าเขาต้องเห่อหลานมากแน่ๆ

คิดดีๆนะคระขนาดเราแม่ไปซื้อยาขับมาหั้ยกินแต่เททิ้งโกหกว่ากิน ความเป่นแม่คนทำไม่ได้หรอกคระลุกทั้งคน ปากแม่เราก้อบอกไม่เอาจะไม่ยุ่งสักพักเด่วเขาก้อหาย สุ้ๆนะแต่อย่าเอาออกบาปติดตัวจนวันตายเลยนะคระ

หนูพึ่ง17เอง เรียนก้ยังไม่จบ แม่ก้บอกไห้เอาออกกลัวว่าจะเรียนไม่จบไม่มีอนาคต แต่พอผ่านไป ก้มีแต่แม่ที่ดูแลค่อยบอกนั้นบอกนี้ซื้อไห้กินบำรุงทุกอย่าง เวลาช่วยทุกอย่างให้ดีขึ้นเองค่ะ สุ้ๆค่ะ

แม่เราก็เป็นแบบนี้เลยค่ะคำพูดแบบนี้เป๊ะๆทุกคำเลย เราบอกตอนท้อง 3 เดือนเหมือนกันค่ะ ซื้อทั้งยามาแต่ไม่ออก แล้วก็ไปถึงรพ.ที่รับทำเด็กออกด้วยนะคะ สุดท้ายตัดสินใจไปตัดสินใจมาก็้เอาไว้ค่ะ

เราก็19 ตอนบอกแม่ก็ท้องได้เดือนเดียว แม่ว่าให้กินยาออกเหมือนกัน แต่เมื่อบอกแม่แฟน แม่แฟนว่าไม่ให้เอาออก เราก็เลยไม่เอาน้องออกค่ะ ตอนนี้น้อง3เดือนแล้ว 😊 #สู้ๆค่ะ

VIP Member

ไม่ได้เอาออกจ้า โพสนี้เมื่อ4เดือนที่แล้วตอนนี้แม่จากที่บอกว่าจะตัดขาดกลายมาคอยถามว่าจะกินอะไรไปหาหมอ หมอบอกอะไรบ้างตอนนี้รอออกแย่างเดียวค่ะแกอยากได้ผญ.

VIP Member

สู้ๆค่ะ อย่าเอาออก บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกัน แรกๆก็บอกไม่ยุ่งไม่เลี้ยง จนตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ เตรียมของให้หลานเอง คุยกับหลานก่อนจะออกไปทำงานทุกวันค่ะ

ท้องแรกตอนอายุ 17 แม่รับไม่ได้เหมือนกันค่ะ แต่เรายืนยันที่จะไม่เอาออก จนทุกวันนี้ลูก 4 ขวบ ยายรักหลานมากเลี้ยงอย่างดีตามใจทุกอย่าง ห่างกันไม่ได้เลยค่ะ

เหมือนกันคะตอนแรกที่ท้องอายุ17พ่อแม่ตัดขาดคนในครอบครัวตัดขาดบอกไม่สนใจให้เอาออกพอเราเก็บไว้ท้องใกล้คลอดคำที่บอกไม่สนใจใกล้คลอดยังมีค่าทำคลอดไหม

Câu hỏi liên quan