51 Các câu trả lời

VIP Member

สู้ๆนะคะ

VIP Member

สู้ ๆ ค้ะ

สู้นะคะ

VIP Member

อย่าคิดมากค่ะแม่ สู้ๆค่ะ ให้เวลาค่ะ เดี๋ยวต้องดีขึ้นแน่นอน

ตอนนี้พ่อแม่แฟนปากอาจจะบอกว่าไม่รับค่ะ รอดูกันยาวๆ บางคนเห็นหน้าหลานก็ใจอ่อนจ้า ตอนนี้คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ ดูแลตัวเอง ทำใจให้สบายๆ ไม่งั้นจะส่งผลถึงเบบี๋นะคะ

VIP Member

สู้ๆนะคะ พยายามอย่าเครียด เด่วจะส่งผลถึงน้อง❤️

VIP Member

สู้ๆนะคะ✌

สู้ๆนะคะ

น้องกับแฟนมีความรับผิดชอบกับอีกหนึ่งชีวิตมากๆเลยนะคะ ถึงแม้พ่อแม่ฝ่ายชายเค้าไม่รับเรา พี่เชื่อว่าน้องกับแฟน สามารถเลี้ยงดูเลือดเนื้อเชื้อไขของตัวเองได้ พี่ว่าน้องเป็นคนเก่งมากคนนึงเลยหล่ะ(จากที่อ่านมา) เค้าไม่รับเราก็อย่าได้แคร์ค่ะ เดินหน้าหาเงินเลี้ยงดูลูกให้เต็มที่ไปเลย ลุยยยย!!! พี่เป็นกำลังใจให้จ้าาา^^

คือเราคบกับแฟนมาสี่ปีแล้วคะ ส่วนตัวเราเองพึ่งอายุ20 แฟน27 เรากับแฟนผ่านทุกอย่างมาด้วยกัน. ทั้งคัดทหาร แม่เขาก็บอกว่าถ้าได้ดำจะให้แฟนเรียนให้จบ(ป.ตรี)แล้วจะหมั้นให้ สรุปแฟนก็จับได้ดำ ตอนนั้นอายุแค่17 แต่ต้องช่วยตามงานในมหาลัยให้แฟนเพราะเขาติดงาน จนแฟนจบป.ตรี เรากับแฟนได้ยินแม่พูดว่า จะผูกแขนให้ จนมาถึงตอนนี้ แม่แฟนกับพูดว่าจะไม่รับผิดชอบอะไรเลย เราเสียใจมากเลยคะ เราทำตัวดีมาตลอดนะคะ ทำงานส่งตัวเองเรียน มีงานมีเงินแบบไม่ต้องขอที่บ้าน

เราก็เคยโดนแบบนี้เหมือนกันแม่แฟนเก่า ไปคุยกับพ่อแม่เราเป็นหมั่นเป็นเหมาะอย่างดี แต่ลับหลังไปคุยกับญาติตัวเองบอกสลึงเดียวก็ไม่แต่งเรา คือพูดจาเหี้ยมาก

Câu hỏi liên quan