ท้องแล้วไม่มีความสุขเลย

คือเราท้องได้​ 13​ วีคละ​ ก่อนหน้าที่เราจะท้องคือร่างกาย​ของเราแข็งแรง​มากๆ​ 1​ ปีกินพาราสัก​ 2​ เม็ดก็ว่าได้​ เราเป็นคนที่รักในการกินมากๆ​ ขับถ่ายดี(ลำไส้​ต่อตรงเลย)​ คิดว่าถ้าท้องต้องเป็นแม่ที่สุดๆแน่เลย​ แต่พอท้องชีวิตเราเปลี่ยนไป​แบบสุดๆ​ หาความสุขไม่ได้เลยแพ้ท้องหนักมาก​ กินอะไรไปก็พะอืดพะอม​ ยิ่งเรามีอาการกรดไหล​ย้อน​และท้องอืด​อีกด้วย​มันทรมาน​สุดๆ​ ทุกๆวันจะต้องมานั่งคิดกับปัญหา​โลกแตกว่าจะกินอะไรดีไม่ให้ท้องอืด​ ตรงข้ามกับก่อนหน้าที่จะท้องเอามากๆ​ ทางบ้านเราไม่ให้เราทำงานนะคะ​ ถึงขั้นที่เราไม่อยากจะไปไหนขับตัวเองอยุ่แต่ในห้อง#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

17 Các câu trả lời

TapFluencer

เปลื่ยนความคิดที่ว่าไม่มีความสุขนะคะแม่ แม่ๆแทบจะทุกคนที่เจอปัญหานี้ นี่แม่แค่เริ่มต้นเองถ้าผ่านช่วงแพ้ไปแม่จะทานได้ทุกอย่างเหมือนเดิม

ใช่ค่ะตอนแรกเราแพ้หนักมากตอนนี้เริ่มทานได้ปกติแล้วค่ะ จะเป็นแค่ช่วงแรกๆเท่านั้น

ทุกคนเป็นเหมือนกันนะคะ❤️ อยู่ที่วิธีการรับมือ กับความเปลี่ยนแปลง ใช้ชีวิตให้เหมือนทุกๆวัน แค่ต้องใส่ใจในการกินเพิ่มขึ้น

สู้ๆค่ะ แม่ แม่อาจจะเหนื่อย เพราะฮอโมนคนท้อง บวกกับอาการแพ้ท้อง เดี๋ยวก็หายนะคะ สู้ๆคะเพื่อเจ้าตัวเล็ก

TapFluencer

ไตรมาสแรก เราท้องอืดหนักมากค่ะ ผ่านมาได้ด้วยน้ำขิงร้อนๆ พอเข้าไตรมาส 2 ทุกอย่างจะดีขึ้นนะคะ สู้ๆ ✌🏻

เหมือนกันเลย เราก็สายกิน พอมีลูกกลับเบื่ออาหารและน้ำหนักลด เครียดเหมือนกัน

แม่ทุกคนเป็นหมดค่ะเดี๋ยวหายแพ้ท้องก็ใช้ชีวิตได้แล้วค่ะ

เป็นคนโชคดีมากไม่แพ้เลยทั้งสองท้อง สู้ๆนะคะแม่