12 Các câu trả lời

ลำพังแค่ตับสุก ยังไม่ควรกินเลยจ้า ตับดิบ (และทุกอย่างที่ดิบ) ยิ่งไม่ควรค่ะ ถ้าโดนพยาธิเข้าทีนี้จะเรื่องใหญ่จ๊ะ

เซฟ ๆ หน่อยดีกว่าค่ะคุณแม่ ยิ่งรู้ตัวว่าท้องแล้วควรระมัดระวังเรื่องอาหารการกอนให้มากค่ะ

คนท้องควรงดของดอง อาหารสุกดิบ แอลกอฮอล์ตลอดการตั้งครรภ์ค่ะ

แค่ดิบก็อันตรายแล้ว ยิ่งตับด้วยระวังเรื่องพยาธิด้วยนะคะ

VIP Member

ไม่ควรจ้า​ แค่ชิ้นเดียวชิ้นนั้นอาจจะมีเชื้อโรคปนอยู่ค่ะ

พอรู้ตัวว่าท้องแล้ว ก็อย่าดีกว่าค่ะแม่

VIP Member

หลังจากนี้งดไปก่อนเลยนะคะ

ไม่ควรกินนะค่ะของดิบ

กินพอหายอยากค่ะแม่

งดไว้ก่อนดีกว่าจ้า

Câu hỏi liên quan