2 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่นี่ที่บ้านเราห้ามซื้อ ทั้งที่25-28กรกฎา นี้ มีงานที่ไบเทคบางนา เราก็กลัวว่าถ้าท้องโตๆแล้วจะเดินไม่ไหว นี่ก็22สัปดาห์4วันแล้ว

แม่ซื้อเลยแหละค่ะ บอกสามีเทอได้แฝดนะถ้าซื้อทุกอย่างพร้อมกันคูณ2 ตายซิ นางก้ยอมให้ซื้อค่ะ ใช่แม่ถ้าท้องเราใหญ่ขึ้นกว่าจะเดินทั่วห้าง ซื้อของครบ แม่อยู่ไม่ไหวหรอกค่ะเชื่อเลย ต้องอยากกลับบ้านก่อนแน่ๆ แม่ต้องอธิบายกับพ่อนะและจดรายการที่ต้องซือแยกหมวดไว้ เวลาไปห้างตะได้สะดวกค่ะ แม่ก้ใช้วิธีนี้

เป็นค่ะ แต่ตอนท้องเราก็แอบซื้อตั้งแต่3-4เดือน ซื้อแล้วเอามาเก็บไว้ในตู้เสื้อผ้า ปัจจุบันคลอดน้องแล้วจ้า 😍

55เหมือนกันเลยค่ะแอบซื้อ เอามาเก็บไว้ในตู้เสื้อผ้า ถ้าเชื่อโบราณมากเกิน มันก้ไม่สะดวกกับเราเท่าไหร่ และเรายิ่งได้แฝดถ้าซื้อตู้มเดียวเป๋าฉีกแน่ๆ มีเงินก้ทยอยซื้อไว้ดีกว่า