ขอคำแนะนำแม่ๆค่ะ

คือเรากำลังจะย้ายนมจากตู้เย็นช่องฟรีส(-17องศา)ลงมาใส่ตู้แช่นม จะสามารถเก็บต่อได้อีกกี่เดือนคะ เท่าที่ศึกษามา อยู่-17 เก็บได้3-6เดือน **เพิ่มเติม หลายๆคนถามว่าทำไงให้นมมาเยอะ** ส่วนตัวเรารู้สึกว่านมเราไม่ได้เยอะ ะไรมากมาย เราเริ่มเป็นคุณแม่ปั้มล้วนตั้งแต่ลูกยังไม่ถึงเดือน(ตอนนี้น้อง4เดือน) เพราะนางติดขวดนมค่ะ ช่วงแรกๆ เราก็สรรหานู้นนี้นั่นมากิน แต่ที่รู้สึกว่ามันโอเคเลย 1. Jassie Mom กินได้ไม่ถึง2แผง นมเพิ่มจาก4เป็น8ออนซ์ต่อรอบ แต่เรารู้สึกว่ามันเป็นแคปซูล โดยส่วนตัวไม่ชอบ เลยลอง 2. เปลือกไม้นมนาง เสริซในเฟสบุคหรือshoppee จะมีขาย แนะนำควารเลือกที่เปลือกไม้แห้งสนิท จะได้ไม่ขึ้นรา ครั้งแรกซื้อ1กก. (160฿) ต้มใช้แค่4-5ชิ้น แล้วที่เหลือขึ้นรา เลยสั่งแบบห่อๆในshoppee อันนี้โอเคกว่า ราคาไม่เกิน100฿ ใช้ได้หลายครั้งเหมือนกัน เวลาต้มเราจะใส่อะไรที่บำรุงน้ำนมเพิ่มก็ได้ เช่น อินทผลัม ขิง หัวปลี ถ้าเปลือกไม้อย่างเดียวจะฝาดหน่อยๆ สามารถเติมน้ำแดงเฮลบลูบอยได้ กรองเอากากออกแช่ตู้เย็นกินได้อร่อย ชื่นใจ >> ส่วนตัวเราปั้มล้วน เช้า(6โมง)/สาย/บ่าย/เย็น/ก่อนนอน(5ทุ่มกว่า) หากว่างอาจจะเพิ่มรอบค่ำๆ(2ทุ่ม) ด้วย ปั้มรอบละ20-30นาที หากไม่ว่างจริงๆก็จะเป็น เช้า/เที่ยง/เย็น/ค่ำ/ก่อนนอน >> น้ำนมคงที่อยู่ที่รอบละ8ออนซ์

17 Các câu trả lời

จริงๆถ้าเอาออกจากช่องฟรีสแล้วก้อเหมือนเอามาละลายให้ลูกกินค่ะเก็บไว้ได้ไม่นานค่ะถ้า ให้ดีเอาไปฝากช่องฟรีสที่อนามัยก้อได้เค้ารับฝาก ขอเราก้อเอาไปฝากที่อนามัยค่ะที่บ้านเยอะ โดยเอาของใหม่ไปฝากแล้วเอาของเก่ากลับมากินค่ะ

เราซื้อตู้แช่นมโดยเฉพาะมาค่ะ กำลังจะย้ายลงมาไว้ตู้แช่นม

ขอนอกเรื่องค่ะ แม่ทานอะไรคะน้ำนมเยอะจังยังเป็นสีเหลืองๆอยู่ด้วย

ขอบคุณค่ะแม่

แม่ทำยังไงให้น้ำนมเยอะค่ะขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ไม้นมนางต้มดื่มค่ะ ขยันปั้มด้วยค่ะ

คุณแม่ กินอะไรค่ะถึงนมมาเยอะๆแบบนี้

ไม้นมนางต้มดื่มค่ะ

ถ้าชิมแล้วไม่เปรี้ยวก็ให้ได้ค่ะ

น้ำนมเยอะจัง คุณแม่ทานอะไรบำรุงคะ

ไม้นมนางต้มค่ะ แค่ช่วงแรกกับช่วงที่นมลด

VIP Member

น้ำนมเยอะ สีสวยจังค่ะคุณแม่

เยอะมากเลยอิจฉาจังเลยค่ะ

ต้มไม้นมนางดื่มค่ะแม่

นมเยอะมากค่ะแม่

เยอะมากค่ั

Câu hỏi liên quan