การอัตราซาวด์

คืออยากรู้ว่าการอัตราซาวด์นับวีคถูกไหมค่ะ เพราะเราไม่รู้จริงๆ เพราะเราท้องแรกค่ะ เราอัตราซาวด์ครั้งแรกที่คลินิค ในวันจันทร์ในอัตราซาวด์มันนับวีคเราเป็น6วีค6วันแต่เจอแต่ถุงนะคะ พอจันทร์ถัดไป เราอัตราซาวด์ที่เราฝากครรถ์เป็นโรงบาลรัฐค่ะ หมออัตราซาวด์ได้ 7วีค1วัน เจอเป็นตัวมีหัวใจแล้วค่ะ เราสงสัยว่าจากอัตราซาวด์ตรงไหมเพราะเคยอ่านมาว่าอัตราซาวด์ครั้งแรกจะตรงอะค่ะ คือเราประจำเดือนมาไม่เคยตรงเลยค่ะ มาต้นเดือนบ้าง ปลายเดือนบ้าง กลางเดือนบ้าง ประจำเดือนมาล่าสุดวันไหนก็จำไม่ได้ค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำค่ะ

2 Các câu trả lời

VIP Member

ผลอัลตร้าซาวด์กับผลนับ ปจด.ห่างกันแค่ 2วันเองนะคะ ถือว่าใกล้เคียงกันมากค่ะ

แต่ส่วนมากจะยึดจากผลอัตราซาวด์เป็นหลักค่ะค่ะ

😊