15 Các câu trả lời

ถ้าเคยมีประวัติแท้งควรรีบฝากครรภ์ตั้งแต่ตรวจเจอนะคะ บ้านนี้ก็เคยแท้งเหมือนกันคะ ท้องอีกรีบฝากคุณหมอจะได้ดูแลตั้งแต่แรกๆคะ รอบนี้ทั้งฉีดยากันแท้งกันและทานยากันแท้งคุ่กันเลยคะ

การปวดท้องเกิดขึ้นได้ค่ะ มีทั้งปรกติและไม่ปรกติ ถ้าแม่มีภาวะเสี่ยงหรือไม่สบายใจไปหาหมอนะคะ

ก็รีบไปฝากสิค่ะ ให้หมอช่วยดูอาการด้วย ถ้ายิ่งเคยแท้งมาก่อนอันตรายน่ะค่ะ

รีบไปฝากครรภ์ซิคะรออะไร จะได้ปรึกษาคุณหมอและเอายาบำรุงมากิน

ถ้าเคยเเท้งมาน่าจะรีบไปฝากท้องนะคะจะเอายามากินเร็วๆๆคะ

VIP Member

กลัวแต่ทำไมไม่รีบไปฝากไม่มีใครตอบได้ดีเท่าหมอหรอกค่ะ

รีบฝากท้องดีกว่าค่ะ ยิ่งเคยแท้งยิ่งต้องใกล้ชิดหมอ

แม่น่าจะกินโฟลิคบำรุงก่อนที่จะมีน้องค่ะบำรุงไว้

กินตอนนี้ทันไหมคะ

รีบไปฝากท้องแล้วปรึกษาคุณหมอเลยคะ

ไปฝากครรภ์แล้วปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan