2 Các câu trả lời

เคยเจอ รพ. ไม่รับเคสนะคะ เขาให้ไป รพ ใหญ่เลย ไม่ใช่แค่ รพ.รัฐนะคะ เอกชนก็ไม่รับเหมือนกัน เพราะไม่ไปทำประวัติช่วงที่เขากำหนด แม่ลองโทรถามทาง รพ.ที่จะไปดูนะคะว่าเขารับเคสไหม ปกติแล้วถ้าฝากต่อ ทาง รพ.จะให้เราไปทำประวัติกับเขาช่วง 32-36 ค่ะ

โอเครค่ะขอบคุณ​มากๆค่ะแม่

VIP Member

พึ่งไปฝากต่อที่โรงพยาบาลมาเหมือนกัน 38 สัปดาห์พอดี แต่โรงบาลนัดวันที่4มีนาตรงกับกำหนดคลอดพอดี ตอนนี้อยากคลอดมากยังไม่มีการกระตุ้นให้เลย หมอบอกเจ็บท้องคลอดมาได้เลย

ตอนแรกกลัวหมอดุเหมือนกันค่ะ บางคนก็ไม่ได้ฝากต่อเจ็บท้องก็ไปคลอดได้เลยค่ะ