7 Các câu trả lời

สู้ๆนะค่ะคุณแม่ แต่ถ้าเป็นเรา เราเลือกลูกค่ะ ถ้าพ่อของเด็กพูดแบบนี้ก็แสดงว่าเค้ารักตัวเองมากกว่าเรากับลูก แต่ก็อย่างว่าแหละค่ะเราไม่ได้อยู่ในจุดที่คุณแม่อยู่ เราก็เข้าใจแต่ยังใงอยากให้คุณแม่คิดดูใหม่นะค่ะ เค้ามาอยู่กับเราแล้วสำหรับเราที่เป็นแม่เหมือนกันตอนนี้ก้3เดือน ความพร้อมในเรื่องการเงินไม่เท่าไรแต่เค้าเลือกมาอยู่กับเราแล้วนั้นคือทุกสิ่งของเรา อยากให้คุนแม่คิดดูดีๆอีกที่นะค่ะ สู้ๆนะค่ะคุณแม่✌️🤱

สู้ๆค่ะแม่เราไม่รู้ว่าเจ็บรึป่าวแต่อยากเป็นกำลังใจให้ค่ะ แต่ถ้าเป็นเราเพียบพร้อมทุกอย่างขนาดนี้ เราเลือกลูกเราค่ะ ถ้าแฟนเราเป็นแบบนี้เราคงไม่อยู่แน่ๆ(อันนี้คือความคิดส่วนตัวของเรานะ) แต่เราเข้าใจนะคะว่าเราไม่ได้อยู่ในจุดที่คุณอยู่เราไม่สามารถรับรู้เรื่องราวของคุณได้แต่อยากให้คุณสู้ๆค่ะ ขอให้ผ่านเรื่องราวร้ายๆไปให้ได้นะคะ

ถ้าน้องในครรภ์ 2 เดือนแล้วส่วนมากหมอไม่ทำให้นะคะ เพราะน้องเป็นทารกแล้ว มีชีวิตแล้วคะ คุณแม่ลองเปลี่ยนมุมมองนะคะ โฟกัสที่ลูกในครรภ์ จะบำรุงจะยังไงให้เขาแข็งแรง ปัญหาของทุกคนเจอมาไม่เหมือนกัน คุณแม่ก็ต้องสู้นะคะ น้องเลือกมาอยู่กับคุณแม่แล้ว เดี๋ยวก็ผ่านไปนะคะ✌🏻😊

อย่าทำเลยคะ เปลี่ยนเป้าหมายไปที่น้องในท้องดีกว่าคะลูกคือของขวัญไม่ใช่ภาระคะ สู้ๆนะคะ

ทรมานมากค่ะ อย่าทำเลยนะค่ะ ส่วนตัวยุติการตั้งครรภ์เพราะลูกเสียในท้อง2เดือนค่ะ

เป็นพ่อที่ไม่มีความคิด​ความรับผิดชอบ​เรยครับ​

ถ้าเป็นเรา จะเอาผัวออก แล้วเก็บลูกไว้ค่ะ

Câu hỏi liên quan