หมอทักเรื่องน้ำหนัก

คือว่าพอดีวันนี้ไปร.พเเล้วหมอเค้าตรวจครรภ์ให้เค้าดูสมุดเเล้วพูดกับเราว่า(เเกทำไมน้ำหนักขึ้นเเค่3โล)ไอ้เราก็งงว่ามันไม่ใช่ป่ะก็เลยพูดกับหมอไปว่าพอดีหนูเเพ้ท้องช่วง15วีคค่ะน้ำหนักลดเหลือ58โลเเล้วตอนนี้เราท้องได้36+4วีคเเล้วน้ำหนักอยู่68โลเราก็คิดในใจเนาะนี่คือน้ำหนักเราน้อยใช่มั้ยขึ้นมาตั้ง10โลเเม่ๆคิดว่าไงค่ะในสมุดชมพูก็มีนะเค้าก็เขียนไว้อยู่ว่าเเต่ละช่วงน้ำหนีกขึ้นกี่โลเเถมมาหาว่าลูกเราจะตัวเล็กพอเริ่มท้องเเก่มาเค้าก็ไม่ซาวด์ให้อีกเลย(เราถ่ายให้ดูนะว่าน้ำหนักเราขึ้นเท่าไรบ้าง)อารมณ์เสียเลย

2 Các câu trả lời

ไม่น้อยนะคะขึ้นมา10โล แม่อย่ากังวลไปคะน้ำหนักน้องอาจจะตามเกณฑ์ เพราะบ้านนี้ก่อนท้อง48 ตอนนี้36+5 น้ำหนักแม่ 53.5โลค่ะ น้องน้ำหนัก2700ค่ะ

บางครั้งเขาทำงานจบเพี้ยนคะ ใจๆร่มๆไว้

Câu hỏi liên quan