8 Các câu trả lời

ไม่เป็นไรนะคะแม่ ท้องแรกเราก็ไม่ได้กินยาบำรุงเลย กินไม่ได้ กินแล้วอ้วก น้องก็ออกมาปกติแข็งแรงนะคะ แต่มาท้อง2 เราเริ่มกินได้บ้างค่ะ

ออค่ะ😊แม่ขี้กังวลค่ะ

ตอนเราแพ้ท้อง2-4เดือน กินยาไม่ได้เลยอ้วกออกหมด หมอบอกให้ทานอาหารให้ครบ5หมู่ก็ช่วยได้ค่ะ อย่าเครียดนะคะ✌🏻

เราไปขอที่อนามัยใกล้บ้านได้ค่ะ แค่ให้หมอลงข้อมูลของคุณแม่ไว้ เบิกยาได้ตลอดค่ะ ฟรีด้วยค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะเราท้องคนที่1และ2ไม่ใด้กินยาบำรุงเลยค่ะลูกเกิดมาแข็งแรงทั้งคุ่

แพ้มากกินแล้วอ้วกหมดเลยค่ะ

VIP Member

เอาตัวยาไปที่ร้านขายยาดูคะ ให้เภสัชจัดให้

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ ให้คุณแม่ทานอาหารให้ครบ5หมู่

VIP Member

เอายาที่อนามัยได้คะ

เราก็ฝากโรงพยาบาลคะ แต่สามารถเอายาที่อนามัยใกล้ย้านได้คะ

ร้านขายยา มี นะคะ

กระปุกเท่าไรพอรู้ไหมค่ะ

Câu hỏi liên quan