2 Các câu trả lời

ปกติเลยค่ะ เราเลี้ยงเองคนเดียวฟูลไทม์ เจ็บแผลอยู่นานมากเพราะเวลาให้นมลูกแล้วลูกทับพอดี แต่ของเราแผลไม่ปริ ค่อยๆลุกค่อยๆทำเอาค่ะ ช้าๆเหนื่อยก็นั่งพัก ไม่ควรยืดตัวมากเกินไปในช่วงนี้ ตากผ้าก็ตากต่ำๆเอา อย่าให้แผลเลอะน้ำล้างจานหรือซักผ้าด้วยค่ะ

อยู่เดือนอยู่แบบไหนคะ ใส่ชุดกันหนาวไหมคะ? คำว่าอยู่เดือนคนภาคเราเขาทำแบบนี้เลยถามก่อนว่าใช่แบบนี้ไหม เราผ่าคลอดก็เลี้ยงลูกเองค่ะ ทำงานบ้าน ซักผ้าตากผ้า ทำกับข้าวเองหมด 10 วันวิ่งปรื๋อแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan