8 Các câu trả lời

เป็นจ้า เป็นหนัก4-5วันถ่ายแค่นิดเดียว คนอื่นแนะนำกินมะละกอ กินผลไม้ กินโยเกิรต ก็ไม่หาย แต่ตอนนี้ คิดวิธีของตัวเองได้แล้วจ้า น้ำมะขามเปียกแช่น้ำร้อนแล้วกิน ก่อนนอน1แก้ว กินติดต่อกัน2วัน. แม่ถ่ายโล่งมากจ้า ต่อไปก็กินสัปดาห์ล่ะ2ครั้งก่อนนอน แนะนำได้ผลชัวร์จ้า

VIP Member

ไตรมาสแรก ปกติค่ะ น้องเบียดกระเพาะ ลำไส้เรา ท้องอืด อาหารย่อยช้า แน่นท้อง เป็นธรรมดา -ดื่มน้ำขิง -หาอาหารย่อยง่ายๆ -แบ่งข้าวจากมื้อหลัก เพิ่มเติมเป็น5-6มื้อ -พยายามหาธัญพืชทานเพิ่ม -ถ้ากินยาแนะนำair-xค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ ท้องไปสักพักก็จะชินเอง เราท้องช่วงแรกๆ ทั้งเรอ ทั้งตด 555

ลูกไม่เป็นอะไรค่ะ ถ้าแม่ไม่ไหวหมอให้กินแอร์เอ๊กซ์ได้นะคะ

10วีคเราจำได้เลย ผายลมบ่อยมากท้องอืดอึดอัดมาก555

ช่วงแรกเป็นแบบนี้ล่ะค่ะเดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะแม่

ลองทานโยเกิร์ต และผลไม้บ่อยๆคะ

ลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

Câu hỏi liên quan