28 Các câu trả lời

งดเว้นไปก่อนจะดีกว่าคะ..เพื่อที่จะได้ส่งผลดีกับลูกในท้อง เพราะของบางอย่างเสี่ยงที่จะก่ออันตรายต่อลูกในท้องได้คะ...ลองหันมาทำเป็นเมนูปรุงสุกน่าจะช่วยได้เยอะนะคะ

ครั้งหน้าก็อดใจไว้นะแม่ เพราะกินมาแล้วยังต้อง เครียดอีก ทั้งเสี่ยงทั้งเสียสุขภาพจิต ผลเสีย2 ต่อ คลอดแล้วอยากกินอะไรค่อยกินนะคะ

ผลที่ตามมาอาจทำให้ท้องเสียได้นะคะ ถ้าแม่ท้อง ท้องเสียจะทำให้มดลูกบีบตัวและอาจจะคลอดก่อนกำหนดได้นะคะแม่

VIP Member

เราเคยกินซาชิมิ ถ่ายเยอะเหมือนท้องเสีย ไปหาหมอสรุป ลำไส้ติดเชื้อค่ะ😂 กินยาเยอะ เม็ดใหญ่ๆด้วย ทรมาน

ควรงดอย่างยิ่งแล้วค่ะ ระวังเรื่องพยาธิด้วยค่ะ กังวล เครียดไม่ช่วยอะไร งดเลยค่ะ

กินไปแล้วก็แล้วไปค่ะ ต่อจากนี้กะควรงดก่อนนะคะแม่ กลัวพยาธิค่ะ

อันตรายมาก พยามงดอย่าตามใจปากเพราะของดิบอันตรายมากค่ะ

VIP Member

พยายามอย่าทานของดิบนะค่ะ อดใจเพื่อลูกหน่อยค่ะ

งดไปก่อนค่ะแม่เดี๋ยวอาหารเป็นพิษอันตรายนะค่ะ

อดไม่ไหวก็กินแค่คำสองคำพอค่ะ เชื้อโรคมันเยอะ

Câu hỏi liên quan