4 Các câu trả lời

ปกติค่ะ​ เพราะว่าเด็กบางคนเดินเร็วแต่ยังไม่คล่องยังเดินเซๆอยู่ (อย่างน้อยเด็กจะเดินได้ช่วง1ขวบ​ สองสามเดือน)​ ส่วนเด็กที่เดินช้าจะเดินคล่องกว่าเด็กที่เดินเร็วไม่เชื่อคุณแม่รอดูลูกนะค่า

Super Mum

ยังปกติค่ะแม่ ค่อยๆ ฝึกไป ถ้าเกาะยืน เกาะเดินแล้ว เมื่อไหร่ที่น้องมั่นใจ ก็จะเริ่มยืนปล่อยมือ และก้าวเดินเองค่ะ บ้านนี้ก็เดินตอนขวบสองเดือนค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่

ไม่ผิดปกติหรอกค่ะแม่ แม่จับมือน้องเดินเล่นบ่อยๆค่ะ

ตอนนี้ ทั้งบ้านก็พยายามพาเดินทุกเช้าค่ะ นวดเข่าให้ค่ะ

Super Mum

พาน้องไปหาหมอปรึกษาเรื่องพัฒนาการของน้องได้นะคะ

ค่ะคุณแม่ ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan