2 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เป็นค๊ะคุณแม่ต้องใจเย็นๆนะค๊ะพอดีกันแฟนเราก็จะขอโทษแล้วค่อยๆพูดแต่บ้านนี้เป็นเพราะคุณแม่อารมณ์ขึ้นๆลงๆค่ะบางทีคุณพ่ออาจจะไม่เข้าใจ ส่วนเรื่องงานบ้านเราก็ทำเองค๊ะแม่แต่เรายังโชคดีที่ไม่แพ้ท้องเท่าไหร่แฟนก็ช่วยแค่เล็กๆน้อยๆ หากคุณแม่เหนื่อยพักก่อนนะค๊ะแม่ ยังไงก็สู้ๆนะค๊ะเป็นกำลังใจให้อีกแรงค๊ะคุณแม่

ใจเย็นๆ รอตอนอารมณ์ดีๆค่อยๆคุยกับเขาไหมคะ สามีเราก็แบบนี้ค่ะ ทำงานบ้านไม่เป็น เราทำให้ตบอด แต่พอรู้ว่าเราท้อง เขาก็ช่วยยกช่วยทำอะไรให้ บางทีเขาอาจเหนื่อยจากงานก็มีกระทบกระทั่งกันบ้าง ค่อยๆคุยกันนะคะ

Câu hỏi liên quan