36 Các câu trả lời

บ้านนี้บัตรทองฟรีค่ะ เสียแค่ค่าห้อง 2 คืน ค่าเวชภัณฑ์บางตัว กับค่าฝากพิเศษ 6000(ถ้าฝากโรงพยาบาลก็ไม่ต้องเสีย) รวมแล้วประมาณ 9800 ค่ะ

ประกันสังคมต้องสำรองจ่ายก่อนอยู่แล้วค่ะคลอดแล้วถึงจะไปเบิกคืนได้ แต่ถ้าแม่คลอดเองใช้เงินค่าโรงพยาบาลน่าจะประมาน10000นิดๆ

แม่บ้านนี้เคยคลอดใช้สิทธิประกันสังคมนะค่ะ แต่คลอดโรงพยาบาลรัฐ เสียสามพันกว่าบาทและไปเบิกได้ที่ประกันสังคมค่ะ

สอบถามค่ะ แล้วเราเบิกได้แค่3000กว่าบาทหรือเบิกได้ทั้งหมดค่ะ

บ้านนี้ ม.39 เหมือนกันค่ะ คลอด รพ.รัฐ ค่าใช้จ่าย 15,000 ค่ะ ...ค่าคลอด+ทำหมัน+ห้องพิเศษ4คืน เบิกคืนแบบเหมาจ่าย ได้ 13,000 ค่ะ

คลอดเองค่ะ

ท้อง3ค่ะ. เราฝากโรงพยาบาลรัฐ เพราะจะได้เก็บเงินไว้ซื้ออย่างอื่นให้เค้า ส่วนตัวจะทำหมันด้วย. ก็ฟรีค่ะ

ฝาก รพ.รัฐเหมือนกันค่ะ แต่แพงมากเลย

อัพเดทข่าวจ้า คลอดแล้วจ้า ผ่าคลอดทำหมันอยู่ห้องธรรมดา รวม 14000จ้า รพ.รัฐน้องเตเต้รายงานตัวจ้า

VIP Member

บ้านนี้ก็ไม่มีเงินสำรองค่าคลอดค่ะ ก็ไปยืมเค้ามาก่อน พอเบิกประกันสังคมได้ก็เอาไปคืนทันที

มีประกันสังคมเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็ไห้สามีหาสำรองจ่าย ไม่รุ้จะทันไหม ไม่รุ้จะหมดไปเท่าไหร่

สู้ๆค้าา

บ้านนี้ก็ส่ง39ค่ะอีกเดือนกว่าๆก็คลอดยังไม่มีตังค่าคลอดเหมือนกันแต่อย่างดีมีญาติให้ยืม

คุณแม่มีภาวะแท้ง ที่สำรองเยอะน่าจะเกี่ยวกับนอน รพ.แล้วก็น้องอาจจะเข้าอบหรือเปล่าคะ

หมดกะค่าโรงพยาบาลเยอะแล้วค่ะเลยไม่ได้เก็บ มีภาวะแท้งตั้งแต่ครรภ์18wเลยค่ะ ตอนนี้อาทิตย์กน้าก็จะคลอดแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan