1 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ตั้งแต่ก่อนท้องก็ไม่มีปัญหาเรื่องคัน เรื่องตกขาวเลย คุณแม่ลองสังเกตดูนะคะว่า ซักกางเกงชั้นในสะอาดหรือเปล่า ตากแห้งดีมั้ย ใช้ผลิตภัณฑ์ซักที่แรงไปหรือเปล่า เวลาเข้าห้องน้ำซับแห้งจริงหรือไม่ เราใช้น้ำยาซักผ้าเด็กแรกเกิดซักชั้นในค่ะ เวลาเข้าห้องน้ำทุกครั้งก็ซับจนแห้งสนิทจริงๆ ใช้กางเกงชั้นในที่ระบายอากาศได้ดี เปลี่ยนกางเกงชั้นในระหว่างวันด้วยค่ะ วันนึงใช้กกน. 3-4 ตัวเลย เลี่ยงความอับชื้น ให้มากที่สุด