2 Các câu trả lời

ท้องแข็งแบบลูกโกงตัว​ กับท้องแข็งที่เกิดจากมดลูกบีบรัดตัวจะต่างกันนะคะ​ ถ้าลูกโก่งตัวไม่อันตรายค่ะ​ แต่ถ้ามดลูกบีบรัดตัว​ แล้วมีอาการอื่นด้วย​ เช่นปวดหน่วง​ ควรพบแพทย์ค่ะ​

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะแม่ๆ อาการเป็นทั้งเด็กโก่งตัวและท้องแข็งค่ะ ไปหาหมอมาแล้วนะคะ หมอบอกเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ จึงเปลี่ยนยาให้ทานและมียาบำรุงตัวใหม่เพิ่มมาให้ด้วย อาการท้องแข็งเบาลงแล้วค่ะ

ถ้าแข็งถี่ แข็งบ่อย อยู่ดีๆแข็ง ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

Câu hỏi liên quan