7 Các câu trả lời

ลองให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆคะทุกๆ2ชม. กินน้ำอุ่นจัดเยอะๆ บ้านนี้ตอนหลังคลอดน้ำนมมีนิดเดียวคัดนมอีกด้วยแต่พยายามให้ลูกเข้าเต้าเจ็บหน่อยก็ต้องทนคะอยากให้ลูกกินนมเรา ตอนนี้น้องได้10วัน กินนมอีกข้างอีกข้างก็ไหลตามแล้วคะ

ให้น้องดูดบ่อยๆ ถ้าน้องไม่ดูดก็พยายามปั้ม ทุก 1-2 ชม นะคะ ถ้าเครียดและห่วงเรื่องปริมาณ จะยิ่งทำให้มาน้อย ดื่มน้ำอุ่น เราดื่มน้ำขิงอุ่นแทนน้ำเปล่าเลยคะ

น้ำขิง น้ำหัวปลี ไก่ผัดขิง หมูผัดขิง แกงเลียง ใบกระเพรา อินทผลาลัม หมั่นนวดกระตุ้น หมั่นปั๊มนม และท้ายที่สุดแต่ดีที่สุด คือ ปรึกษาคลินิกนมแม่ ค่ะ

พยายามให้ลูกดูดบ่อยๆคะ

ทานน้ำหัวปลีดูค่า

พยายามเข้านะคะ

อีก2สัปดาผ่าคลอดแระเพิ่งเริ่มทานน้ำจิง ไม่รุ้จะช่วยไห้น้ำนมไหลไหม อันนี้ลองดู

Câu hỏi liên quan