8 Các câu trả lời

Super Mum

วันแรกที่คลอดน้องออกมา หมอให้กินยาระบายน้ำขาวๆ สองวันติด แรกๆมีผูกไม่กี่วันคือถ่ายยากไม่มีเลือดแต่เจ็บก้น นอกนั้นแม่กินน้ำอุ่นทั้งวัน น้ำผักผลไม้รวม ลูกพรุนเซเว่นห่อละ20 โยเกิร์ต สลับกัน ลองดูแม่เผื่อหาย หรือขอยาระบายกับหมอที่คลอดน้องให้เราก็ได้คะ

หมอไม่หวงคะแม่ เค้าเข้าใจคนหลังคลอด 😁😁 บ้านนี้จะกลับไปหาหมออีกรอบฮอร์โมนเปลี่ยนผมร่วง😢

บ้านนี้เปนเหมือนกันค่ะแม่กินหมดทุกยาแร่วไม่ได้ผลค่ะผลไม้ผักดื่มน้ำตามเยอะๆก้อทำแต่ยังเหมือนเดิมตอนนี้ดีขึ้นน่อยคือถ่ายแร่วไม่มีเลือดแต่เจบก้นเปนตั้งแต่คลอดน้องปัจจุบันน้องห้าเดือนก้อยังเปนอยุ่ค่ะ

ทานผัก ผลไม้ ทุกวันนะคะ ยาคูลสูตรน้ำตาลน้อยก็ช่วยได้ค่ะ โยเกิร์ต​รสธรรมชาติผสมนมจืด(ยี่ห้อไหนก็ได้)+น้ำผึ้ง(1​ช้อนชา)​+น้ำมะนาว(1​-2ลูก) ดื่มตอนเช้าทุกวัน(ตื่นมาแล้วทำดื่มนะคะ)​

ขอบคุณมากค่ะ

แก้วมังกรดีสุดเท่าที่กินมาแล้วค่ะแรกๆกินเยอะหน่อยเพราะไม่ถ่ายเลยพอถ่ายออกมาเป็นเลือดแม่เลยจัดแก้วมังกรทีล่ะ2ลูกเลยค่ะโล่งเลย

จัดไปค่ะ😊

กินผัก กินมะละกอเยอะๆๆเลยคะทุกวันทุกมื้อ

เครียดจังเลยนะค่ะ 🤣🤣🤣

ผักใบเขียวช่วยได้ค่ะ

พยายามอยู่ค่ะ 😄😄

น้ำผลไม้ช่วยได้ค่ะแม่

ขอบคุณนะค้ะ😊