51 Các câu trả lời

กินน้ำเยอะๆวันละ3ลิตร กินน้ำขิง น้ำหัวปลีค่ะ และนวด เพื่อนบอกมาค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ เอาผ้าชุบน้ำอุ่นแล้วประคบบริเวณเต้านมด้วยก็ดีค่ะ

กินน้ำต้มแก่นขามน้ำนมเยอะตอนคลอดลูกคนแรกก้อกินค่ะน้ำนมมาเยอะมาก

บีบตรงหัวนมเลยค่ะ ไห้รุ้สึกว่าเจ็บที่สุด นวดไปพร้อมกัน เด่วก้อมาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทานน้ำหัวปรี หรือกินอาหารที่มีส่วนผสมหัวปรีนะคะ กระตุ้นน้ำนมคะ

น้ำขิงค่ะ ตอนท้องแรก เราก็กินน้ำขิง กินทุกวัน น้ำนมไหลดีมากคะ

แม่กินทั้งผัดขิง ทั้งน้ำขิงเลยค่ะ

พาน้องเข้าเต้าบ่อยๆ นวดๆ และทานน้ำขิงคู่ไปด้วยจะดีมากค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

ทานพวกน้ำขิง น้ำอินทผลัม น้ำหัวปลีไว้รอคลอดก่อนได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

ทานอินทผลัม หัวปลีกล้วย หรือน้ำขิง บำรุงน้ำนมค่ะแม่

กระตุ้นให้ลูกดูดบ่อยๆค่ะมาเยอะแน่ๆ#แม่ลูก2ค่ะ

แบ่งปันความรู้กันได้ค่ะ🥰🥰🥰🥰