8 Các câu trả lời

ดื่มน้ำสะอาดเยอะๆ พยายามอย่าเครียดนะคะ ปั๊มหรือบีบนม แม้ว่าจะไม่ออกมาเลย ก็ต้องทำค่ะคุณแม่ ไม่กี่วันน้ำนมจะมาเอง จะค่อยๆมาจากน้อยๆก่อนนะคะ เดือนที่สองถึงเยอะขึ้นค่ะ ถ้าทางคุณหมอทางพยาบาลอนุญาตให้น้องเข้าเต้าได้ ก็ให้เข้าเต้าเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เพิ่ง 2 วันเองคุณแม่ พยายามปั้ม + บีบมือ ถึงแม้จะไม่ออกเลย อย่าเครียดกดดันตัวเอง ดื่มน้ำ ทานอาหาร พักผ่อนให้เพียงพอ ถ้าได้เจอน้องก็เข้าเต้า บ้านนี้น้องอยู่เนอร์เซอรี่ได้เจอผลังวันที่ 2 น้ำนมเริ่มมาวันที่ 4 หลังคลอด

ให้คุณเเม่นวดบริเวณใกล้รักเเร้จะช่วยให้น้ำนมไหลค่ะ บ้านนี้ทำมาเเล้ว ตอนเเรกก็เป็นเหมือนกันค่ะ น้ำนมไม่ไหลลูกร้องหิว ยังไงลองทำดูนะค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

Super Mum

บ้านนี้กว่าจะมาก็ 7 วันค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ ไม้นมนาง ชาอุ่นรัก ช่วยได้ค่ะ

วันนี้เพิ่งออกมาได้เท่านี้เองค่ะ ท้อมาก ไม่มีนมส่งน้องกิน

ส่งต่อคะ เปลือกไม้นมนาง มี 13 ถุงคะ ถุงละ 100 กรัม #รวมส่ง 600 บาท #พร้อมส่งไปเลยคะ แม่ทานมาแล้วช่วยบำรุงน้ำนม ช่วยเพิ่มน้ำนม ช่วยกระตุ้นการหลั่งน้ำนม และช่วยลดไข้ ละลายเสมหะ

VIP Member

กินน้ำอุ่น กินน้ำขิงค่ะ เรามาวันที่ 2 หลังคลอดค่ะ

ทานทุกวันเลยค่ะ

ปั้มบ่อยๆค่ะ เรากว่าจะมาก็วันที่4เลย

VIP Member

ดื่มนํ้าหัวปลีค่ะ และนํ้าเปล่าเยอะๆ

Câu hỏi liên quan