2 Các câu trả lời

1-3 เดือนก็ดีขึ้นค่ะ ช่วงแรกฮอร์โมนยันแปรปรวนอยู่ เราก็เป็นแต่ตรงข้ามกับแม่เลยนะ เราเกลียดลูก ในสมองมีแต่ภาพความรุนแรง คิดจะฆ่าลูก คิดจะฆ่าตัวเอง ทุก ๆ วันมีแต่ความรู้สึกอยากตายไม่อยากอยู่ ไม่มีความสุขกับชีวิต ดิ่งถึงขั้นวางแผนการตายได้เป็นฉาก ๆ จนเรากลัวความคิดตัวเองมาก ต้องด่าตัวเองทุกวันเพื่อไม่ให้ทำบ้า ๆ นี่ลูก 1.5 ขวบแล้วค่ะ ดึงตัวเองกลับมาไม่ได้ แต่อยู่ได้เพราะหน้าที่แม่ล้วน ๆ อยากเลี้ยงลูก อยากดูแลให้เขาเติบโตได้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ ดีขึ้นแต่ไม่หายขาดแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ🤍

VIP Member

พยายามหาอะไรคลายความคิดนั้นค่ะ หาเพื่อนคุยหรือระบายความรู้สึกค่ะอย่าเก็บอะไรไว้คนเดียว อย่ากดดันตัวเองค่อยๆเป็นค่อยๆไปในเรื่องลูก คุณแม่เก่งอยู่แล้วค่ะ 💙💙

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ🤍🤍🤍