2 Các câu trả lời

ต้องจดทะเบียนสมรส และให้สามีเอาชื่อเข้าเบิกค่ารักษาให้ค่ะ คลอดฟรีหรือได้ส่วนลดตามที่ รพ.กำหนด ค่าห้องพิเศษจ่ายเองค่ะ เราก็ใช้สิทธิข้าราชการของสามีคลอด และจะมีเงินที่ได้จากกองที่สังกัด จากแผนกอีกค่ะ เหมือนเงินอุดหนุน อาจจะแล้วแต่ต้นสังกัดว่าจะมากจะน้อยเท่าไหร่

ต้องใช้อะไรค่ะในการจดทะเบียน รู้แค่พาพยาน2คน

เรื่องห้องและค่าใช้จ่าย แนะนำสอบถามกับทางสถานบริการที่จะไปรักษาคะ จะตอบได้ดีกว่า ส่วนเรื่องเงิน แนะนำสอบถามกับทางหน่วยงานที่สามีทำงานอยุ่คะ เขาจะตอบได้ชัดกว่า

Câu hỏi liên quan