8 Các câu trả lời

คุณแม่ได้ฉีดยาคุมรึป่าวคะ ถ้าฉีดก็เป็นผลข้างเคียงจากยาค่ะ บ้านนี้ฉีดยาคุมตั้งแต่หลังคลอดจนตอนนี้น้อง7เดือน เลือดยังไม่หยุดไหลเลยค่ะ😂

คุณหมอนัด 1 เดือนหลังคลอดค่ะ

น้ำคาวปลาบ้านนี้มา20วันค่ะ สีจางลงเรื่อยๆ1สัปดาห์ของเราไม่เป็นสีแดงสดแล้วค่ะแนะนำแม่หาหมอให้หมอตรวจดูนะคะ

โทรไปสอบถามทางโรงพยาบาลแล้วค่ะ แผนกหลังคลอดเลย พยาบาลบอกว่าให้สังเกตอาการ ถ้ามีไข้ หรือเลือดออกเยอะขึ้น ไม่ลดปริมาณ เป็นลิ่มเป็นก้อน ปวดมาก ให้รีบไป แต่ของแม่ มันเป็นหยุดแค่นั้นค่ะเหมือน ปจด มานิดๆหน่อย ใส่พอติดผ้าอนามัย ไม่เยอะด้วย ไม่เต็มแผ่น เหมือนออกแค่ 4-5 หยด ไม่มีไข้ ปวดท้องนิดหน่อย พยาบาลบอก อาการคนเพิ่งคลอด ก็ปวดปกติค่ะ

ตอนนี้แม่คลอด 44 วันแล้ว ยังมีคราบน้ำตาลนิดๆติด กกน ก่อนหน้านั้นก่อเป็นเหมือนคุณ 30กว่าวันถึงจะออกน้ำตาล

ใจชื้นขึ้นมาหน่อยค่ะ นึกว่าผิดปกติ คิดว่าเป็นคนเดียว ขอบคุณมากค่ะ แม่แข็งแรงดีแล้วใช่ไหมคะ

เป็นแบบนี้ถึง1เดือนค่ะ เลือดไม่สีจางลงด้วยค่ะ หายไปอาทิตย์หนึ่ง กลับมามีเลือดอีก

แม่ไปตรวจตอนนั้นเหมือนเลือดจะหายแล้ว แต่หมอตรวจหมอบอกว่าน้ำคาวปลายังเหลืออยู่ แค่นี้ค่ะไม่ได้ว่าอะไร แม่บอกว่ามีเลือดออกนาน เขาก็ไม่ได้ว่าอะไรค่ะ เลยคิดว่าคงไม่เป็นไร

บ้านนี้เป็นแบบนี้ถึง1เดือน มีเลือดสีแดงสดด้วยค่ะ

เป็นสีแบบนี้จนหายไปเองเลยใช่ไหมคะแม่

สีสดแนะนำหาหมอค่ะ ส่วนตัวน้ำคาวปลามา 23 วันค่ะ

หมายถึงถ้าแดงสดค่ะแม่ พิมพ์ตกไป แต่ถ้าสีแบบปจด.คือปกติค่ะ อาการผิดปกติอื่น ๆ ก็แบบที่พยาบาลแจ้งเลยแม่

บ้านนี้เป็นแบบนี้เกือบเดือนเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้เป็นเเบบนี้2-3อาทิตย์

นึกว่าเป็นคนเดียวแอบกังวลค่ะ บางคนบอกต้องไม่มีเลือด

Câu hỏi liên quan