68 Các câu trả lời

VIP Member

มันคงเหมือนใจที่สะลาย เหมือนโลกทั้งใบล้มกลางใจ เสียใจแทนเลยคะ พี่สาวเราที่คลอดก่อนกำหนด ก็ร้องไห้24ชม.เหมือนกันตอนลูกอยู่ใน icu มีสายเยอะมากกับเด็กตัวน้อยๆน้องสู้มากคะ เราเป็นน้าก็เห็นหลานก็สงสารมากไม่รู่จะหาคำไหนมาพูด ว่าคนเป็นแม่ใจมันจะขาด มันจะยืนแทบไม่ไหว แม่สู้ๆนะคะ ขอให้ปฎิหารมีจริงคะ

น้องเสียแล้วคะ ยืนแทบไม่ไหว ไม่รู้จะไปต่อยังไงดี

เข้าใจความรุ้สึกค่ะแม่ ตอนคลอดน้องก่อนกำหนดแต่ยังดีว่าไม่กี่สัปดาห์ยังเครียดเลยกว่าน้องจะกลับบ้านได้เราก้อลุ้นอาการทุกวัน สู้ๆนะคะแม่เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ให้แม่คิดถึงสิ่งดีๆ เชื่อมั่นว่าลูกต้องผ่านไปได้ แม่สวดมนต์ แผ่เมตตา และขอให้ลูกเราได้ชีวิตต่อเพื่อมาสร้างบารมีคะ

สู้ๆนะคะ ขอให้น้องแข็งแรงเร็วๆ หมอเก่งค่ะเดี๋ยวแม่ก็ได้กอดน้องแล้ว ขอให้แม่เข้มแข็งนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

คุณแม่สู้ ๆ นะคะ ทางนี้เป็นกำลังใจให้ค่ะ เชื่อว่าต้องผ่านช่วงวิกฤตนี้ไปได้แน่นอนค่ะ

เข้าใจหัวอกคุณแม่นะคะลูกบ้านนี้ก็เคยผ่านช่วงนั้นมาคุณแม่ต้องเข้มแข็งนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ ขอให้น้องปลอดภัย ขอให้แม่ได้กอดน้องไวๆนะคะ

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ ขอให้แข็งแรงเร็วๆผ่านวิกฤตนี้ไปให้ได้ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ คุณหมอบอกไหมทำไมน้องคลอดตอน 22 W

สู้ๆนะคะ ขอให้น้องปลอดภัยแข็งแรงเร็วๆนะคะ

Câu hỏi liên quan