2 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้จะผ่าคลอด รพ.เอกชนค่ะ คุณหมอแจ้งว่า ให้ผ่าได้ในช่วง 38 - 40 วีค ก็ให้ผู้ใหญ่ไปดูฤกษ์ล่วงหน้า แล้วก็จองทุกอย่างล่วงหน้าค่ะ ล่วงหน้าประมาณ 2-3 เดือนเลยนะคะ ยิ่งถ้าฤกษ์ดีๆ จองก่อนได้ก่อนค่ะ จำเป็น/ไม่จำเป็นอยู่ที่ผู้ใหญ่ในครอบครัวค่ะ ทางเราไม่ซีเรียส แต่ผู้ใหญ่ซีเรียสก็ให้เค้าจัดการให้ ทุกอย่างต้องวางแผนล่วงหน้าค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😊

บ้านนี้ก็ผ่าคลอดค่ะ ไม่ได้ถือฤกษ์อะไร คุณแม่อย่าเครียดมากนะคะ จะไม่ดีต่อสุขภาพเปล่าๆ

ขอบคุณค่ะแม่ สบายใจขึ้นเลยค่ะ❤️