11 Các câu trả lời

เราเป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้มีเงินมากมายอะไร เพราะตอนนี้ แฟนทำงานคนเดียว แต่เรากับแฟนพยายามเก็บ และ ปรับเปลี่ยนการใช้เงิน สิ่งไหนที่ไม่ค่อยจะจำเป็นสำหรับเรากับแฟน เราก็ลด เก็บเงินไว้ให้ตัวเล็กของเรา เป็นหลัก

Super Mum

จริงค่ะ มีมากมีน้อย ยังไงก็ต้องมี มีน้อยก็ซื้อน้อยขยันซัก ขยันซัก ทยอยซื้อเอา ความพร้อมแต่ละบ้านไม่เหมือนกัน แต่ถึงเวลายังไงก็ต้องมีเงินไว้จ่ายให้ลูก

จริงคะแม่ เพราะลูกเลือกมาเกิดไม่ได้ แล้วเลือกไม่เกิดก็ไม่ได้ เพราะงั้นคนเป็นแม่ต้องพร้อมที่จะทำหน้าที่และทนลำบากคะ ทำให้เขาเกิดแล้วยังมาทำให้เขาลำบากอีก

จริงค่ะ การมีลูกเลี้ยงเด็กสักคนนึงต้องมีเงินค่ะ เดี๋ยวรายจ่ายจะทยอยมาเรื่อยๆเอง ยิ่งเด็กไม่แข็งแรงยิ่งใช้เงินมาก

คนที่ไม่เจอกับตัวเองจะไม่มีวันรับรู้ได้ว่า สิ่งที่คนเจอแต่ละอย่างมันไม่เหมือนกัน ชะตาของแต่ละคนมันต่างกัน

TapFluencer

จริงค่ะ นี่ไม่ให้ลำบากเลย ถึงจะเป็นคนที่ท้องไม่พร้อม ยังเรียน แต่มีเงินเก็บค่ะ🥺💗

สำหรับเรานะ เมื่อเขาเกิดมาแล้ว จะมีหรือไม่มี ก็ต้องดูแลให้ดีที่สุด

Super Mum

ต้องมีค่ะ

จริงค่ะ

VIP Member

จริงคะ

Câu hỏi liên quan