1 Các câu trả lời

VIP Member

เราเลี้ยงก่อนเราคลอด2เดือนค่ะ ระบบปิดเลี้ยงในห้องเราไม่ให้ออกนอกบ้านค่ะ อาบน้ำ ฉีดวัคซีนให้ครบ เก็บกระบะทรายแนะนำให้แฟนช่วยเก็บล้างให้แทนหรือสวมถุงมือทุกครั้งนะคะ เพราะเชื้อโรคหลักๆมันมาจากขี้เยี่ยวของแมว พอเราเลี้ยงเค้าสะอาดไม่มีเห็บหมัดไม่มีโรคก็อยู่กันได้สบายค่ะ น้องแมวนอนกับเราจนคลอดและชอบมานอนเฝ้าลูกเราจนลูกเราคืบได้ถึงไม่ยอมมาใกล้ค่ะ แมวก็ถูกลูกเราบีบคอก่อน😆 แต่พอนอนจะขึ้นมานอนทับผ้าห่มที่ปลายเท้าลูกเราทุกคืนค่ะ ลูกเราก็ปกติแข็งแรงดีไม่ป่วยอะไรค่ะ

Câu hỏi liên quan