70 Các câu trả lời

ใช่ค่ะมันเป็นผลไม้ที่มีฤทธิ์ตัวยาขับเลือดค่ะ ห้ามทานค่ะยิ่งท้องอ่อนๆยิ่งเสี่ยงแท้งง่ายค่ะ

ใช่ค่ะ แม่บ้านนี้ก็เพิ่งรู้ตอน34 วีค ตอนท้องอ่อนๆกินเยอะมาก โชคดีที่น้องไม่เป็นอะไร

โชคดีมาเจอโพสนี้ก่อน​ พอดีซื้อมาหลายวันแล้วยังไม่ได้กินสักที​ คงต้องทิ้งแล้วละค่ะ

ทานเป็นพวกมะม่วงเปรี้ยว ยำมะนาวดีกว่าค่ะแม่555 ไปหาดูยูทูปก็ได้ของเปรี้ยวที่เด็ดๆ ว่าแล้วก็อยากกิน😁

บ้านนี้ไม่ทานเลยคะเคยเห็นกระทู้นึงกินแล้วมีเลือดออกเยอะเสี่ยงแท้งเราเลยไม่ทาน

บ้านนี้กินไปเยอะมากค่ะ กินตั้งแต่แพ้ท้องเดือนแรกยัน5เดือน พึ่งรู้ว่ากินไม่ได้

ส่วนให้จะไม่ให้กินเพราะมีผลทำให้เเท้ง เหมือน เค้าไปขับเลือดทำให้เเท้งค่ะ

บ้านนี้ก็กะว่าจะกินเหมือนกันค่ะแต่เห็นโพสนี้ หยุดความคิดเลยค่ะ

เรากินตลอด กินบ่อย แต่เพราะไม่รุ้ว่าท้องค่ะ รุ้อีกทีก้3เดือนแล้ว

VIP Member

เราถามหมอ หมอบอกถ้าไม่ดอง ก็กินได้ เรากิน ไม่เป็นอะไรค่ะ

แปลว่าที่หนูแท้งเพราะกิน มะม่วงหาวมะนาวโห่ด้วยสิค่ะ😢

ตอนท้อง 4 เดือน กินไปเยอะเหมือนกันค่ะ.. แต่ก็ไม่เป็นไรนะคะ ตอนนี้ 35 week แล้วค่ะ ครบกำหนดคลอด 27 พ.ค.

Câu hỏi liên quan