8 Các câu trả lời

ที่ห้ามหลักๆ เป็นของหมัก ดอง แอลกอฮอล์ บุหรี สารเสพติด ชา กาแฟ และควรทานอาหารหลากหลายค่ะ ทานน้อยแต่ทาน น้ำหวานก็ต้องทานแต่ทานน้อย นมก็ควรทานหลากหลาย อาหารทะเลควรทานและทานพอดี ผักเช่นเดียวกันค่ะ

TapFluencer

ลองกดดูในแอปนี้ก็ได้นะคะ มีคำแนะนำเรื่องอาหารอยู่ค่ะ ว่าอะไรทานได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เราก็ท้องแรก กดเช็คตลอดค่ะ บางอย่างคิดว่าได้ไม่มีปัญหา แต่กลายเป็นได้บ้างไม่ควรมาก

ที่อ่านในแอพนี้มีผักสลัดน้ำค่ะ ทำให้แท้งได้เลยหากทานในปริมาณมาก แม่ลองหาอ่านในแอพนี้ดูนะคะ มีหลายอย่างเลยค่ะ

นี้กินทุกอย่างยกเว้นแอลกอฮอล์ ของดิบก็กินแตากินพอให้หายอยาก น้ำอัดลมก็กิน 1-2สัปดาห์ต่อ1ขวดเล็ก*13บาท*

ของที่ยกเว้น1แอลกอฮอล์2ของหมักของดอง3ของสุกๆดิบๆ

ของดิบค่ะเหล้าเบียร์ บุหรี่ห้ามเด็ดขาด

Super Mum

แอลกอฮอล์ ของหมักดอง ของสุกๆดิบๆ

Super Mum

ของดิบ ของหมักดอง แอลกอฮอล์ค่ะ