4 Các câu trả lời

ทางนี้ก็เป็นค่ะ มีแต่คนบอกให้เดินเยอะๆ โห่มันปวดมากนะนี่26สัปดาห์ท้องสอง มันปวดเชิงกรานมากเลยปวดหน่วงร้าวแบบน้ำตาจะไหล จะก้าวแต่ละก้าวทีก็ใจสั่นมากเพราะมันปวด อะไรคือการที่ต้องทนมากเพื่อจะได้คลอดง่ายเดินทำงานบ้านทั้งวันก้ลมจะจับแล้ว ปวดหน่วงมากๆจนบางทีหายใจไม่ออกเลยค่ะ ไม่ขอทนเพื่อเอาใจใครถ้าคลอดก่อนกำหนดไม่มีผลดีแน่

ใช่ค่ะยิ่งอายุครรภ์เยอะเราต้องระวังมากๆค่ะ

VIP Member

เราโดนจับกลุ่มนินทาเลยค่ะ แต่ทางนี้เชิ่ดค่ะไม่สนใจ เราเซฟตัวเองกะลูกดีกว่า ช่วยทำงานก็ด่าไม่ทำก็ด่าเหมือนเดิมเลยทำเท่าที่ช่วยได้พอ ตราบใดที่พวกนางไม่ได้จ่ายเงินเดือนไห้เรา

ใช่แล้วค่ะทำที่เราไหวเนาะ

เรื่องจริงค่ะ แม่ ป่วยง่ายเวียนหัวง่าย จะโดนหาว่าอ่อนแอตลอด ทั้งๆที่เวลาทำงาน ไม่เคยได้หยุดเดินหยุดพักเลย

ใช่ค่ะทนเพื่อลูกค่ะทำที่ไหวนะค่ะถ้าไม่ไหวพักบ้างนะค่ะ

ทางนี้โชคดีมาก ที่ทำงานสั่งห้ามค่ะแต่คิดว่าตัวเองยังไหวก็ช่วยไปก่อน

ดีนะค่ะที่ทำงานเขาเข้าใจค่ะ