15 Các câu trả lời

บ้านนี้น้องคลอด 6เมษา66 ลงทะเบียน 18พ.ค66 เช็ดดูทีไรขึ้นแต่ไม่พบข้อมูล จนเมื่อวันที่ 10ม.ค67 เห็นแม่ๆโพสถามกันเยอะว่าเงินเข้ายัง แม่บ้านนี้เลยเข้าเช็คดีก็เห็นขึ้นว่าจ่ายเงินแล้ว จ่ายตั้งแต่เดือน ธันวา66 ได้ย้อนหลังด้วย ที่ผ่านมาก็สงสัยมาตลอดว่าเงินอะไรเขา 600รัวๆๆตอนตี 3 แต่ลืมไปว่าลงทะเบียนเงินอุดหนัุนบุตรไว้ค่ะ สรุปลงทะเบียนตอนน้องได้เดือนกว่า เงินเข้าตอนน้องได้ 8เดือน บ้านนี้ลงทะเบียนที่ อบต ค่ะ

บ้านนี้ก็ลงที่อบต.เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก้อยังขึ้นแบบนี้ค่ะตอนนี้น้องอายุได้5เดือน19วันแล้วค่ะแม่ไปลงทะเบียนตั้งแต่น้องได้15วันไปสอบถามหน่วยงานที่ลงทะเบียนแล้วเค้าแจ้งแค่ว่าขึ้นยุที่กรมบัญชีกลางทำได้แค่รอเท่านั้นค่ะ

นี่ไปยื่นตอนน้อง3 เดือนได้เงินตอนน้อง 6เดือน🥹 เพิ่งมายื่นเค้าย้อนหลังให้ถึงแค่วันที่ยื่น🥹

TapFluencer

หลังยื่นเรื่อง รอ90วัน หรือ 3เดือน เงินเข้าค่ะ ตอนไปยื่นเรื่องพนักงานเค้าแจ้งอยู่นะค่ะ

ของเราไม่ได้เช็คสถานะเลย แต่เงินเข้าตอนน้อง6เดือนครึ่ง เข้าครั้งเดียว6เดือนเลยค่ะ

จะได้ตอนใหน ต้องไปติดต่อสอบถามกับหน่วยงานที่ยื่นเรื่องไปคะ ใช้เวลาพอสมควรเลย

ขึ้นเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ยื่นเรื่องตั้งเเต่ได้ใบสูติน้องจนตอนนี้น้อง4เดือนยังE01 อยู่เลยค่า

ถ้านานเกินให้โทรสอบถามได้เลยค่ะ

บ้านนี้ได้ตอนน้อง3เดือนค่ะ..แต่จะย้อนหลังให้ณวันที่ยื่นเรื่องค่ะ

บ้านนี้น้องเกิด25กันยายื่นเรื่อง5ตุลาเงินเข้า10มกรามา4เดือนคะ2400

VIP Member

บ้านนี้ทำเรื่องตอนเดือน กรกฎา ได้ตอนตุลาค่ะ ปี66

Câu hỏi liên quan