27 Các câu trả lời

พยายามนอนตะแคงซ้ายสลับขวาบ่อยๆนะคะ 14wน้องยังเล็กค่ะ ไม่ได้โก่งตัวแต่มดลูกเราลอยตัวขึ้นมาถ้า20wขึ้นไปแม่จะรู้สึกได้เองค่ะว่าน้องเคลื่อนที่และโก่งตัว ความรู้สึกจะแตกต่างกันค่ะ

เราตอน14ไม่เห็นเป็นอะไรเลยค่ะมีแต่พี่คนหนึ่งเขาบกว่าตอนเช้าถ้าเรานอนหงายก็จะเป็นแบบนี้แต่ของเราไม่เป็นตอนนี้7เดือนแล้วเป็นค่ะเพราะลูกเขาโก่งตัสพอเราเอามือไปลูบก็หายค่ะ

14w เด็กยังตัวเล็กเกินไปที่จะโก่งหรือปั้นท้อง อันนี้มดลูกลอยเพราะนอนหงาย อันตราย เลือดลมจะเดินไม่ดี รู้สึกแบบนี้เมื่อไหร่ให้นอนตะแคงนะแม่

ตอนได้อายุครรภ์เท่านี้บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แล้วค่อยๆใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้ได้24wแล้วค่ะแม่ เราก็ขึ้นข้างนี้ค่ะหนูเป็นผู้หญิงค่ะ

ไม่ใช่อาการท้องปั้นนะคะ เป็นอาการมดลูกลอย มดลูกกำลังขยาย อาการจะรู้สึกเกร็งๆตึงๆที่ท้องน้อย พอนอนตะแคงก็หาย

ตอน14wเป็นเหมือนกันเลยค่ะตอนเช้า ถามหมอ หมอบอกว่าเช้ามดลูกจะโดนกระเพาะปัสสาวะเบียด เลยทำให้ลอยตัวขึ้นมา

18wก็เปนจร้ามดลุกเราจะสุงขึ้นเมื่อลุกเขาโตเขาจะรอยมายุสุง พยายามนอนตะเเคงซ้ายบ่อยไปนะค่ะ

ถ้านอนหงายก็จะเป็นแบบนี้มดลูกลอยตัว แม่ก็อย่านอนหงายสิค่ะพยายามนอนตะแคงซ้ายขวา

VIP Member

เราก็เป็นแบบนี้นะ แต่จะเป็นแค่ตอนเช้า เราว่าเป็นปกตินะ จะขึ้นแค่ข้างช้าย

คาดว่าน่าจะเป็นปกติ เพราะเห็นแม่ๆเป็นกันเยอะ แต่เดี๋ยวหมอนัดถัดไปจะถามให้แน่ใจเลยจ้า😅

จะ17วีคแล้วน้องยังดิ้นแบบดุ้กดิ้กๆอยู่เลยค่ะ ยังไม่เห็นน้องขึ้นแบบนี้เลย

แบบในภาพคือมดลูกลอยตัวจ้า น้องไม่ได้โก่งตัว แม่ใจเย็นๆน้า บ้านนี้กว่าลูกจะดิ้นแรงและโก่งตัวก็ปาไป 30w แล้ว

Câu hỏi liên quan