1 Các câu trả lời

ถ้าบุ๋มตามนิ้วแล้วค้างอยู่อย่างนั้นไม่เด้งกลับมา ก็เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ สำหรับเรื่องที่กลัวว่าหมอจะหาว่าเรากังวลเกินไปนั้น ไม่ต้องคิดมากนะคะ ให้หมอว่าเรายังดีกว่าลูกเราเป็นอะไรนะคะ เราก็เคยคิดเหมือนกันค่ะว่าเราจะกังวลเกินเหตุ แต่พอไปถึงรพ.แล้วหมอกลับชมด้วยซ้ำว่า ดีแล้วที่กังวลหรือขี้สงสัยและตัดสินใจไปหาหมอ ถึงแม้ว่าจะไปหาแล้วไม่พบความผิดปกติอะไร เพราะถ้าไม่ช่างสังเกตเลยลูกอาจจะเป็นอันตรายก็ได้ค่ะ หมอบอกกับเราเองเลยค่ะว่าถ้ารู้สึกเป็นปกติเมื่อไหร่ให้มาได้เลยตลอดเวลาไม่ต้องกลัวว่าเขาจะว่าค่ะ

Câu hỏi liên quan