29 Các câu trả lời

ติดค่ะตอนท้องอ่อนๆว่าจะเอาออกตอนท้องเริ่มออก เเต่ลืมค่ะ จนตอนนี้ 35+4เเล้ว เสียเสื้อไปหลายตัวเลยค่ะ เพราะเสื้อมันตึงท้องใหญ่ ทำให้ตรงที่กลัดเข็ม มันเป็นรูหมดเลยค่ะ5555

ไม่ติดเลยจ้า ใกล้คลอดเเล้ว ส่วนตัวคิดว่าถ้าจะติดควรติดตอนท้องอ่อนๆ เพราะท้องยังไม่ยื่น ให้คนอื่นรู้จะได้ระวัง เพราะท้องแก่ คนก็เห็นเเล้วว่าเราท้อง

ติดตอนท้องอ่อนๆค่ะ ท้องยังไม่โตคนดูไม่ออกว่าท้อง ติดไว้เค้าจะได้รู้ จะได้คอยระวัง ไม่มาชนเรา ตอนท้องโตไม่ต้องติดก็ได้ เค้ามองออกหมด

เราไม่ได้ติดค่ะ ที่บ้านเป็นคนจีนไม่ได้ถือเรื่องนี้. ตอนนี้ออกข้างนอก ท้องโตชัดเจน ค่อยข้างมองออกว่าท้อง เลยไม่ได้ติดค่ะ

มันเป็นความเชื่อค่ะ กุศโลบายเชิงสัญลักษณ์ให้คนรู้ว่าเราท้อง คนจะได้ระวัง แม่จะติดหรือไม่ติดก็ได้ เราไม่ติดค่ะ

ท้องอ่อนๆจ้าเพราะเดี๋ยว​คนอื่น​ไม่​รู้​เขาอาจจะ​เดินชนเราล้มแล้วแท้งได้ค่ะ

บ้านนี้ติดตอน5เดือนค่ะ เพราะท้องเริ่มออก ติดเวลาออกไปข้างนอกกันคนเดินชนจ้า

ท้องอ่อนๆค้าาา ให้คนรุ้ว่าเราท้อง เขาจะได้ระวังเราเวลาออกไปข้างนอก

ตามความสบายใจคุนแม่คะ...แต่บ้านนี้22สัปดาห์ยังไม่ได้ติดเลยคะ

แล้วแต่ความเชื่อค่ะ บ้านนี้ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องจ้า

Câu hỏi liên quan