13 Các câu trả lời

VIP Member

อันนี้ไม่แน่ใจนะคะว่าช่วยได้ไหม มีคุณแม่เคยแนะนำค่ะว่าให้ทานยาบำรุงตลอด ยิ่งช่วงให้นมยิ่งต้องทานเพราะลูกจะดึงสารอาหารในร่างกายเราไป ตอนนี้แม่บ้านนี้ลูก2m11dค่ะ ก็พยายามไม่ลืมทานยาบำรุงค่ะ รอดูต่อไป 55555

กินได้ค่ะ

ทานวิตามิน​ต่อเนื่องด้วยนะคะ ท้องแรกเราหยุดวิตามิน​เราร่วงหนักมาก ท้องสองหมอกำชับห้ามขาดเลยจนกว่าจะคลอด คลอดแล้วภายใน6เดือนก็ต้องต่อเนื่องวิตามิน​เสริมค่ะ

ปกติก็จะเป็นวิตรวมค่ะ หรือวิตซี+ซิงค์​ จะช่วยเรื่องผมเล็บ แผลสมานไว ฟื้นตัวกระดูกและเนื้อเยื้อค่ะ ทานนมผักปลาเสริมแคลเซียม​ด้วยยิ่งดีค่ะ

เดี๋ยวจะเริ่มดีขึ้นค่ะ ตอน4-5เดือน เราผมร่วงหนักมาก เปลี่ยนมาใช้ยาสระผมอัญชัน ก็ดีขึ้น แล้วก็พอ7เดือนก็หายเองค่ะ

ตอนนี้น้อง5เดือนแล้วว สางทีติดมากับมือเยอะมากเหมือนจะร้องไห้😂😂

อย่าพยายามใช้อะไรเลยคะ เป็นปกติของคุณแม่ เด่วลูกเลิกนม ลูกโต 2-3 ขวบจะหลุดร่วงไปเอง

ตอนนี้น้อง5เดือนแล้วคะแม่ แต่ผมร่วงตามมือที่สางหัวเลยย😭

บ้านนี้ตัดสั้นเลยค่ะ 55555 ร่วงมาก ร่วงเกินเบอร์ ร่วงจนลำคาน ไม่รู้จะทำยังไง

ช่ายคะร่วงเยอะเกินนร่วงทีตกใจกลัวตัวเองจะหัวล้านน😂😂

ที่ผมร่วงน่ะคนเหนือเค้าเรียกว่าลูกจำหน้าเเม่ได้ผมเเม่เลยร่วงค่ะ

ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ

นี่จ้า ลองหาซื้อดูนะ แม่บ้านนี้รับใช้ก่อนที่ลูกจะจำหน้าได้

ใช่ค่ะ มันเกี่ยวกับฮอร์โมน แต่เอาเข้าเข้าใจภาษาบ้านๆมาอธิบายค่ะ

เริ่มร่วงเหมือนกันค่ะ สางที่หลุดเป็นกำๆ ลูก 4 เดือน

ลูก5เดือนแล้ววร่วงเยอะมากคะแม่ ทำใงถึงจะร่วงน้อยๆบ้างคะ🙏

เอาซะตกใจเหมือนกันคะ่บ้านนี้

VIP Member

เดี๋ยวจะดีขึ้นเรื่อยๆจ้ะแม่

ตอนนี้เราก้เป้นยุเหมือนกันค่ะ เต้มบ้านนน

Câu hỏi liên quan