ประจำเดือนไม่มา

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยนะค่ะ พอดีเราคลอดลูกตั่งแต่เดือนตุลาปีที่แล้ว หลังจากคลอดหมอนัดตรวจหลังคลอดเราได้ฉีดยาคุมแบบ3เดือน1เข็มช่วงนั้นเราไม่ได้ให้นมลูกแล้วระหว่างนั้นประจำเดือนก็มาทุกๆวัน มาแบบกระปริดกระปรอย ได้เดือนกว่าๆหลังจากนั้นด็ไม่มาเลยแต่พอครบกำหนดเราไม่ได้ไปฉีดก่ะว่าจะให้ประจำเดือนมาตามปรกติ เพื่อที่จะกินยาคุมเพราะไม่อยากฉีดแล้ว แต่รอแล้วประจำเดือนก็ยังไม่มา แต่มีวันหนึ่งเรายกของหนักรู้สึกปวดท้อง หลังจากนั้นประจำเดือนก็มาได้ประมาณ2อาทิตย์จากนั้นก็หยุด ตอนนี้ลูกเราได้11เดือนแล้วประจำเดือนยังไม่มา . ตรวจเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาขึ้นขีดเดียว แต่ตอนนี้มีตกขาวสีขาวขุ่นเยอะมากแต่ไม่มีกลิ่นแบบนี่มีโอกาสท้องไหมค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

1 Các câu trả lời

Super Mum

ก็ต้องตรวจอีกที หรือไม่ก็ไปหาหมอค่ะ

โอเคค่ะ ขอบคุณค่ะ